Trận đấu tâm điểm vòng 1 V-League 2023 là cuộc đọ sức giữa Hà Nội và Viettel FC trên sân Hàng Đẫy diễn ra vào tối ngày 05/2. Kể từ khi Viettel giành lấy tấm vé lên chơi ở V-League, trận derby thủ đô đã nhận được sự quan tâm hơn bao giờ hết. Ở mùa giải này, cả hai đội bóng đều có những sự thay đổi trên băng ghế huấn luyện.
![ngoai-binh-ha-noi-1675598399.jpeg](https://giaitri.arttimes.vn/uploads/images/2023/02/05/ngoai-binh-ha-noi-1675598399.jpeg)
![nham-manh-dung-1675598399.jpeg](https://giaitri.arttimes.vn/uploads/images/2023/02/05/nham-manh-dung-1675598399.jpeg)
![bui-tien-dung-1675598399.jpeg](https://giaitri.arttimes.vn/uploads/images/2023/02/05/bui-tien-dung-1675598399.jpeg)
Bùi Tiến Dũng tiếp tục mang băng đội trưởng của Viettel FC tại V-League 2023.
CĐV Hà Nội phủ kín khán đài SVĐ Hàng Đẫy.
![cdv-1675598507.jpeg](https://giaitri.arttimes.vn/uploads/images/2023/02/05/cdv-1675598507.jpeg)
![fpt-1675598399.jpeg](https://giaitri.arttimes.vn/uploads/images/2023/02/05/fpt-1675598399.jpeg)
Trong khi đó, CĐV Viettel dường như lép vế hơn so với đội bóng cùng thành phố.